DSC05688(1920X600)

Tambayoyi akai-akai da Shirya matsala don amfani da Multiparameter Monitor

Multiparameter Monitor yana ba da mahimman bayanai ga marasa lafiya na likita tare da saka idanu na asibiti. Yana gano siginar ecg na jikin mutum, bugun zuciya, jikewar iskar oxygen, karfin jini, mitar numfashi, zazzabi da sauran mahimman sigogi a cikin ainihin lokacin, ya zama nau'in kayan aiki masu mahimmanci don saka idanu masu mahimmancin alamun marasa lafiya.Yonkerza a yi taƙaitaccen gabatarwa don matsalolin gama gari da kurakurai lokacin da ake aiwatar da amfanimultiparameter duba. Don takamaiman tambayoyi za a iya tuntuɓar sabis na abokin ciniki akan layi.

1. Menene bambanci tsakanin 3-lead da 5-lead cardiac conductors?

A: 3-lead electrocardiogram zai iya samun I, II, III gubar electrocardiogram, yayin da 5-lead electrocardiogram zai iya samun I, II, III, AVR, AVF, AVL, V gubar electrocardiogram.

Domin sauƙaƙe haɗin haɗin kai da sauri, muna amfani da hanyar alamar launi don manne da sauri cikin madaidaicin matsayi. 3 Gubar wayoyi na zuciya masu launin ja, rawaya, kore ko fari, baki, ja; 5 gubar wayoyi na zuciya masu launin fari, baki, ja, kore da launin ruwan kasa. Gudun launi iri ɗaya na wayoyi na zuciya guda biyu ana sanya su a wurare daban-daban na lantarki. Ya fi dacewa don amfani da raguwa RA, LA, RL, LL, C don ƙayyade matsayi fiye da haddace launi.

2. Me yasa aka fara ba da shawarar sanya murfin saturation na oxygen da farko?

Saboda saka abin rufe fuska na oximetry ya fi sauri fiye da haɗa wayar ecg, zai iya saka idanu akan ƙimar bugun jini da oximetry na mai haƙuri a cikin mafi ƙarancin lokaci, yana barin ma'aikatan kiwon lafiya su kammala kima na alamun alamun marasa lafiya da sauri.

3. Za a iya sanya hannun rigar yatsa na OXImetry da cuff na sphygmomanometer akan gaɓa ɗaya?

Ma'aunin hawan jini zai toshe kuma yana shafar kwararar jini na jijiya, yana haifar da rashin daidaiton saturation na iskar oxygen na jini yayin auna karfin jini. Don haka, ba a ba da shawarar sanya hannun rigar saturation na iskar oxygen da cuff na atomatik na sphygmomanometer akan gaɓa ɗaya a asibiti.

4. Ya kamata a maye gurbin na'urorin lantarki lokacin da marasa lafiya ke ci gaba da ci gabaECGsaka idanu?

Wajibi ne a maye gurbin na'urar, idan dogon lokaci ya manne wa electrode a gefe guda zai haifar da bayyanar kurji, blisters, don haka a rika duba fata akai-akai, koda kuwa fatar da ke yanzu ba ta da kyau, kuma a maye gurbin electrode kuma wurin mannewa kowane kwanaki 3 zuwa 4, don guje wa faruwar lalacewar fata.

Yonker mai kula da haƙuri

5. Menene ya kamata mu mai da hankali ga lura da hawan jini mara lalacewa?

(1) Kula da hankali don guje wa sa ido kan yoyon fitsari na ciki, hemiplegia, gaɓoɓin da ke da gefe ɗaya na maganin cutar kansar nono, gaɓoɓi tare da jiko, da gaɓoɓin kumburi da hematoma da lalacewar fata. Hakanan ya kamata a ba da hankali ga marasa lafiya da ke da ƙarancin aikin coagulation da cututtukan libriform don guje wa rikice-rikicen likita da ke haifar da auna hawan jini.

(2) Ya kamata a maye gurbin sashin aunawa akai-akai. Masana sun ba da shawarar cewa ya kamata a canza shi kowane sa'o'i 4. Guji ci gaba da aunawa akan gaɓa ɗaya, wanda ke haifar da purpura, ischemia da lalacewar jijiya a cikin gaɓar gaɓa tare da cuff.

(3) Lokacin auna manya, yara da jarirai, suna buƙatar kula da zaɓi da daidaitawa na cuff da ƙimar matsa lamba. Domin matsin lamba ga manya kan yara da jarirai na barazana ga lafiyar yara; Kuma lokacin da aka saita na'urar a cikin jariri, ba za ta auna hawan jini ba.

6. Ta yaya ake gano numfashi ba tare da sa ido na numfashi ba?

Numfashi akan na'urar duba ya dogara da na'urorin lantarki na zuciya don jin canje-canje a cikin rashin ƙarfi na thoracic da kuma nuna yanayin igiyar ruwa da bayanan numfashi. Saboda ƙananan na'urorin lantarki na hagu da na dama na dama sune na'urori masu ɗaukar numfashi, sanya su yana da mahimmanci. Ya kamata a sanya na'urorin lantarki guda biyu a tsaye a tsaye gwargwadon iyawa don samun mafi kyawun igiyar numfashi. Idan majiyyaci ya yi amfani da numfashin ciki da farko, ya kamata a liƙa na'urar lantarki ta ƙasa ta hagu zuwa gefen hagu inda aka fi bayyana hawan ciki.

7. Yadda za a saita kewayon ƙararrawa ga kowane siga?

Ka'idodin saitin ƙararrawa: don tabbatar da amincin mai haƙuri, rage tsangwama amo, ba a ba da izinin rufe aikin ƙararrawa ba, sai dai an rufe na ɗan lokaci a cikin ceto, ba a saita kewayon ƙararrawa a cikin kewayon al'ada, amma ya kamata ya zama kewayon amintaccen.

Simitocin ƙararrawa: bugun zuciya 30% sama da ƙasa da nasu bugun zuciya; An saita hawan jini bisa ga shawarar likita, yanayin majiyyaci da hawan jini na asali; An saita saturation na oxygen bisa ga yanayin mai haƙuri; Ƙarar ƙararrawa dole ne a ji a cikin iyakar aikin ma'aikacin jinya; Ya kamata a daidaita kewayon ƙararrawa a kowane lokaci bisa ga halin da ake ciki kuma a duba aƙalla sau ɗaya kowane motsi.
8. Menene dalilan gazawar da ke nunawa a cikin kalaman nunin ecg?

1. Ba a haɗa wutar lantarki da kyau: nunin yana nuna cewa gubar ta kashe, wanda ke haifar da wutar lantarki ba a haɗa shi da kyau ba ko kuma an kashe wutar lantarki saboda motsin majiyyaci.

2. Gumi da datti: majiyyaci yana zufa ko fata ba ta da tsabta, wanda ba shi da sauƙi don gudanar da wutar lantarki, a fakaice yana haifar da rashin mu'amala da na'urar.

3. Matsalolin ingancin lantarki na zuciya: wasu electrode da ba a adana su da kyau ba, ƙarewa ko tsufa.

4. Laifin USB: Kebul ɗin ya tsufa ko karye.

6. Ba a sanya wutar lantarki daidai ba.

7. CABLE da ke haɗawa da allon ECG ko babban allon sarrafawa ko babban allon kulawa ba daidai ba ne.

8. Ba a haɗa wayar ƙasa ba: Wayar ƙasa tana taka muhimmiyar rawa a yanayin yanayin yanayin yanayin yanayin yanayi, ba igiyar ƙasa ba, kuma wani abu ne da ke haifar da yanayin motsi.

9. Babu tsarin kalaman saka idanu:

1. Duba:

Na farko dai tabbatar da ko an manna wutan lantarki yadda ya kamata, da duba matsayin wutar lantarkin zuciya, da ingancin wutar lantarki, da kuma ko akwai matsala ta wayar gubar a kan manne da inganci. Bincika idan matakan haɗin kai daidai ne, da kuma ko yanayin jagorar mai aiki yana da alaƙa ta hanyar hanyar haɗin yanar gizo na ecg, don guje wa tsarin ceton zane mai kasala na haɗa hanyoyin haɗin guda biyar kawai hanyoyin haɗi uku.

Idan kebul na siginar ECG bai dawo ba bayan an gyara kuskuren, wataƙila na USB ɗin siginar ECG akan allon socket ɗin mara kyau, ko kebul ɗin haɗin ko babban allon sarrafawa tsakanin allon ECG da babban allon kulawa ya yi kuskure.

2. Bita:

1. Duba duk sassan waje na motsin zuciya (wayoyin tsawo uku/biyar da ke hulɗa da jikin mutum ya kamata su kasance masu jagoranci zuwa madaidaicin fil uku/biyar akan filogin ecg. Idan juriya ba ta da iyaka, ya kamata a maye gurbin wayar gubar). . Hanyar: fitar da waya mai sarrafa zuciya, daidaita madaidaicin saman filogin wayar gubar tare da tsagi na jack na "zuciya" a gaban panel na kwamfutar mai watsa shiri,

2, Musanya wannan kebul na ecg tare da wasu injuna don tabbatar da ko gazawar na USB, tsufa na USB, lalacewar fil.

3. Idan tashar waveform na nunin ecg ya nuna "babu siginar karɓa", yana nuna cewa akwai matsala a cikin sadarwa tsakanin ma'aunin ma'aunin ECG da mai watsa shiri. Idan har yanzu saƙon yana nuna bayan rufewa kuma sake farawa, kuna buƙatar tuntuɓar mai kaya.

3. Duba:

1. Matakan haɗin kai yakamata su kasance daidai:

A. Shafa takamaiman wurare 5 na jikin mutum tare da yashi akan electrode, sannan a yi amfani da 75% ethanol don tsaftace saman wurin da ake aunawa, ta yadda za a cire tabon cuticle da gumi a fatar mutum da kuma hana mummuna hulɗa da lantarki.

B. Haɗa shugaban na'urar lantarki na wayar electrocardioconductance zuwa saman na'urorin lantarki guda 5.

C. Bayan ethanol ya daidaita mai tsabta, manne da na'urorin lantarki 5 zuwa takamaiman matsayi bayan tsaftacewa don sa su tuntuɓar dogara kuma kada su fadi.

2. Farfaganda da ilimin da ya shafi marasa lafiya da iyalansu: gaya wa marasa lafiya da sauran ma'aikata cewa kada su ja igiyar lantarki da wayar gubar, kuma a gaya wa marasa lafiya da danginsu kada su shafa kuma su daidaita na'urar ba tare da izini ba, wanda zai iya haifar da lalacewa ga na'urar. . Wasu marasa lafiya da danginsu suna da ma'anar asiri da dogaro ga mai duba, kuma canje-canjen na duba zai haifar da damuwa da firgita. Ma'aikatan jinya ya kamata suyi aiki mai kyau na isasshen bayani mai mahimmanci, don kauce wa tsangwama tare da aikin jinya na al'ada, ya shafi dangantakar jinya-haƙuri.

3. Kula da kula da kulawa lokacin da aka yi amfani da shi na dogon lokaci. Wutar lantarki yana da sauƙin faɗuwa bayan aikace-aikacen dogon lokaci, wanda ke shafar daidaito da ingancin kulawa. 3-4D maye gurbin sau ɗaya; A lokaci guda, bincika kuma kula da tsaftacewa da tsabtace fata, musamman a lokacin zafi mai zafi.

4. Idan an sami rashin daidaituwa mai tsanani a cikin na'urar yayin bita da tsarin kulawa ta ƙwararrun ma'aikata, yana da kyau a tambayi ƙwararrun ma'aikatan dakin gwaje-gwaje don dubawa da tantancewa, da kuma kulawa ta ƙwararrun ma'aikatan masana'anta.

5. Haɗa wayar ƙasa lokacin haɗawa. Hanyar: Haɗa ƙarshen tare da tagulla da aka lulluɓe zuwa tashar ƙasa a gefen baya na rundunar.


Lokacin aikawa: Jul-01-2022