Mai saka idanu mai haƙuri shine ainihin na'urar a cikin ICU. Yana iya saka idanu ECG da yawa, cutar hawan jini (mai cin zarafi ko mara lalacewa), RESP, SpO2, TEMP da sauran nau'ikan igiyoyi ko sigogi a cikin ainihin lokaci da kuzari. Hakanan yana iya tantancewa da aiwatar da ma'aunin da aka auna, bayanan ajiya, tsarin sake kunnawa da sauransu. A cikin ginin ICU, ana iya raba na'urar sa ido zuwa tsarin kulawa mai zaman kansa mai gado ɗaya da tsarin sa ido na tsakiya.
1. Nau'in mai sa ido
Don zaɓar mai saka idanu mai dacewa don ICU, yakamata a yi la'akari da nau'in marasa lafiya. Kamar ga masu ciwon zuciya ya kamata a saka idanu da kuma nazarin arrhythmias. Don jarirai da yara ana buƙatar saka idanu na C02. Kuma ga marasa lafiya marasa kwanciyar hankali ana buƙatar sake kunnawa.
2. Zaɓin siga na duban haƙuri
Kulawar gefen gadoshine tushen na'urar ICU. Masu saka idanu na zamani galibi suna da ECG, RESP, NIBP(IBP), TEMP, SpO2 da sauran sigogin gwaji. Wasu na'urori suna da tsawaita tsarin sigina wanda za'a iya sanya su su zama nau'in plug-in. Lokacin da ake buƙatar wasu sigogi, ana iya shigar da sabbin kayayyaki a cikin mai watsa shiri don haɓakawa.Yana da kyau a zaɓi iri ɗaya da ƙirar saka idanu a cikin ɗayan ICU iri ɗaya. Kowane gado yana sanye da na'ura mai saka idanu na gama-gari, ƙirar siga da ba a saba amfani da ita ba na iya zama kamar kayan gyara waɗanda duka sanye take da guda ɗaya ko biyu, waɗanda za su iya zama aikace-aikacen musanya.
Akwai sigogin aiki da yawa don masu saka idanu na zamani. Irin su manya da ƙananan tashoshi masu yawa ECG (ECO), 12-lead ecg, arrhythmia monitoring and analysis, gadon gado ST sashi na kulawa da bincike, manya da jariri NIBP, SPO2, RESP, cavity & surface TEMP, 1-4 tashar IBP, intracranial matsa lamba saka idanu, C0 gauraye SVO2, al'ada ETCO2 / 2, gefen ya kwarara ETCO2, oxygen da kuma nitrous oxide, GAS, EEG, asali physiological aiki lissafi, miyagun ƙwayoyi lissafin kashi, da dai sauransu .. Kuma bugu da kuma ajiya ayyuka suna samuwa.
3. Yawan duba. The ICU Monitora matsayin na'ura mai mahimmanci, an shigar da 1pcs don kowane gado kuma an gyara shi a kan gadon gado ko ginshiƙan aiki don sauƙin kallo.
4. Tsarin kulawa na tsakiya
Tsarin sa ido na tsakiya da yawa shine don nuna nau'ikan raƙuman saka idanu daban-daban da sigogin ilimin halittar jiki waɗanda masu lura da gadon gado na marasa lafiya suka samu a kowane gado a lokaci guda akan babban allo na saka idanu na tsakiya ta hanyar hanyar sadarwa, ta yadda ma'aikatan lafiya za su iya yadda ya kamata. aiwatar da matakai masu tasiri ga kowane mai haƙuri. A cikin ginin ICU na zamani, an kafa tsarin sa ido na tsakiya gabaɗaya. An shigar da tsarin kulawa na tsakiya a cikin tashar ma'aikatan jinya ta ICU, wanda zai iya saka idanu akan bayanan gadaje da yawa. Yana da babban allo mai launi don nuna bayanan sa ido na gabaɗayan sashin ICU a lokaci guda, kuma yana iya haɓaka bayanan sa ido na gado guda ɗaya da tsarin igiyar ruwa. Saita aikin ƙararrawar igiyar igiyar ruwa mara kyau, shigar kowace gado fiye da sigogi 10, watsa bayanai ta hanyoyi biyu, kuma sanye take da firinta. Cibiyar sadarwar dijital da tsarin sa ido na tsakiya ke amfani da shi galibi tsarin taurari ne, kuma tsarin sa ido da kamfanoni da yawa ke samarwa suna amfani da kwamfutoci don sadarwa. Fa'idar ita ce duka na'urar duba gefen gado da na tsakiya ana ɗaukar su azaman kumburi a cikin hanyar sadarwa. Tsarin tsakiya a matsayin uwar garken cibiyar sadarwa, mai lura da gado da mai kula da tsakiya na iya watsa bayanai a bangarorin biyu, kuma masu lura da gadon kuma na iya sadarwa da juna. Tsarin sa ido na tsakiya zai iya saita wurin aikin lura da igiyoyin ruwa na gaske da kuma wurin aiki na HIS. Ta hanyar ƙofa, kuma Ana iya amfani da Mai Binciken Gidan Yanar Gizo don lura da ainihin hoton motsin igiyar ruwa, zuƙowa da kuma lura da bayanan yanayin motsi na wani gado, cire nau'ikan raƙuman ruwa marasa kyau daga uwar garken don sake kunnawa, gudanar da binciken yanayin, da duba kantin sayar da har zuwa 100h. na ECG waveforms, kuma zai iya yin QRS taguwar ruwa, ST kashi, T-segment kalaman bincike, likitoci iya duba real-lokaci / tarihi bayanai da kuma bayanai na marasa lafiya a kowane kumburi na asibiti cibiyar sadarwa.
Lokacin aikawa: Afrilu-19-2022